![📡](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t11/1.5/16/1f4e1.png)
![👩✈️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te3/1.5/16/1f469_200d_2708.png)
![👷🏻♂️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t70/1.5/16/1f477_1f3fb_200d_2642.png)
![👨🏻🎓](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9e/1.5/16/1f468_1f3fb_200d_1f393.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t13/1.5/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t13/1.5/16/1f4e3.png)
![🍪](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcf/1.5/16/1f36a.png)
![🍪](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcf/1.5/16/1f36a.png)
![🍪](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcf/1.5/16/1f36a.png)
![🍪](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcf/1.5/16/1f36a.png)
วันพฤหัสบดีที่ 11 กุมภาพันธ์ 2564 สำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา โดยกลุ่มงานสิทธิประโยชน์ สำนักอำนวยการ ร่วมกับวิทยาลัยการอาชีวศึกษาปทุมธานี ดำเนินงานจัดพิธีการเข้ารับพระราชทานเครื่องราชอิสรยาภรณ์ ชั้นสายสะพาย ประจำปี 2563 ณ ห้องปทุมมาศ วิทยาลัยการอาชีวศึกษาปทุมธานี โดยการจัดงานในครั้งนี้เป็นไปตามมาตรการการป้องกันและควบคุมโรคCovid-19 อย่างเคร่งครัด
วันพุธที่ 10 กุมภาพันธ์ 2564 วิทยาลัยการอาชีวศึกษาปทุมธานี ดร.ศันสนีย์ สายะสนธิ มอบหมายครูแผนกวิชาไฟฟ้ากำลัง นำนักเรียน นักศึกษา ดูการทดสอบปฏิบัติปีนเสาไฟของพนักงานไฟฟ้าส่วนภูมิภาคปทุมธานี 2 (บางกะดี) โดยใช้ศูนย์การเรียนรู้ชุมชนปลอดภัยใช้ไฟ PEA วิทยาลัยการอาชีวศึกษาปทุมธานีในการทดสอบฯ และนักเรียน นักศึกษายังได้ปฏิบัติปีนเสาไฟตามเกณฑ์การสอบของการไฟฟ้าฯในครั้งนี้
![](http://p-vec.ac.th/pvec2020/wp-content/uploads/2021/02/142428761_4967155356691446_2100539665501017368_o-724x1024.jpg)
วิทยาลัยการอาชีวศึกษาปทุมธานี เปิดเรียนวันจันทร์ที่ 1 กุมภาพันธ์ 2564 ##ดูแลตัวเองอย่างไรให้ปลอดภัย และห่างไกลจาก COVID-19
วันพุธที่ 10 กุมภาพันธ์ 2564 วิทยาลัยการอาชีวศึกษาปทุมธานี ดร.ศันสนีย์ สายะสนธิ มอบหมายครูแผนกวิชาไฟฟ้ากำลัง นำนักเรียน นักศึกษา ดูการทดสอบปฏิบัติปีนเสาไฟของพนักงานไฟฟ้าส่วนภูมิภาคปทุมธานี 2 (บางกะดี) โดยใช้ศูนย์การเรียนรู้ชุมชนปลอดภัยใช้ไฟ PEA วิทยาลัยการอาชีวศึกษาปทุมธานีในการทดสอบฯ และนักเรียน นักศึกษายังได้ปฏิบัติปีนเสาไฟตามเกณฑ์การสอบของการไฟฟ้าฯในครั้งนี้
วันพฤหัสบดีที่ 11 กุมภาพันธ์ 2564 สำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา โดยกลุ่มงานสิทธิประโยชน์ สำนักอำนวยการ ร่วมกับวิทยาลัยการอาชีวศึกษาปทุมธานี ดำเนินงานจัดพิธีการเข้ารับพระราชทานเครื่องราชอิสรยาภรณ์ ชั้นสายสะพาย ประจำปี 2563 ณ ห้องปทุมมาศ วิทยาลัยการอาชีวศึกษาปทุมธานี โดยการจัดงานในครั้งนี้เป็นไปตามมาตรการการป้องกันและควบคุมโรคCovid-19 อย่างเคร่งครัด
วันพฤหัสบดีที่ 11 กุมภาพันธ์ 2564 สำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา โดยกลุ่มงานสิทธิประโยชน์ สำนักอำนวยการ ร่วมกับวิทยาลัยการอาชีวศึกษาปทุมธานี ดำเนินงานจัดพิธีการเข้ารับพระราชทานเครื่องราชอิสรยาภรณ์ ชั้นสายสะพาย ประจำปี 2563 ณ ห้องปทุมมาศ วิทยาลัยการอาชีวศึกษาปทุมธานี โดยการจัดงานในครั้งนี้เป็นไปตามมาตรการการป้องกันและควบคุมโรคCovid-19 อย่างเคร่งครัด
![](http://p-vec.ac.th/pvec2020/wp-content/uploads/2021/02/142966014_4963120860428229_3593154731789766343_o-724x1024.jpg)
ประกาศกระทรวงศึกษาธิการ เรื่อง การเปิดการเรียนการสอนของสถานศึกษา ในสังกัดและในกำกับของกระทรวงศึกษาธิการ
เมื่อวันที่ 25-26 มกราคม 2564 ที่ผ่านมา วิทยาลัยการอาชีวศึกษาปทุมธานี นำโดย ดร.ศันสนีย์ สายะสนธิ ผู้อำนวยการฯ ดร.ทิฐินันท์ ทุมมา นางญาณีนาถ วิริยะ รองผู้อำนวยการ พร้อมคณะครู เดินทางเพื่อเข้าศึกษาดูงานสาขาวิชา ภายใต้โครงการอาชีวะยกกำลังสอง สาขาวิชาการโรงแรม สาขาวิชาการท่องเที่ยว สาขาวิชา MICE สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ สาขาวิชาเทคโนโลยีสารสนเทศ และสาขาวิชาอื่นๆที่เกี่ยวข้อง เพื่อเป็นแนวทางในการนำมาพัฒนาห้องเรียนเฉพาะทางของสาขาต่างๆ ณ วิทยาลัยอาชีวศึกษาขอนแก่น จ.ขอนแก่น ซึ่งในการศึกษาดูงานในครั้งนี้ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีจาก นางอนงค์ลักษณ์ พูลสุวรรณ ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาขอนแก่น พร้อมผู้บริหาร คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา โดยในวันแรกเป็นการศึกษาดูงานในสาขาอาชีพ Hospitality และสาขาอาชีพ Digital Intelligence และในวันที่สองเป็นการแลกเปลี่ยนประสบการณ์ การจัดการเรียนการสอนที่มุ่งสู่ความเป็นเลิศด้านดิจิทัล (Digital Excellence Center) ของสาขาไอที วิทยาลัยอาชีวศึกษาขอนแก่น
วันอังคารที่ 19 มกราคม 2564 ดร.ศันสนีย์ สายะสนธิ ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีวศึกษาปทุมธานี ประธานอำนวยการ อกท.หน่วยบางพูน พร้อมด้วย ดร.ทิฐินันท์ ทุมมา นางญาณีนาถ วิริยะ นางหทัยชนก พึ่งยนต์ รองผู้อำนวยการ และนายอรุณชัย ราพฤทธิ์ ครูที่ปรึกษาอกท.หน่วยบางพูน เข้าร่วมลงนามถวายพระพรสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จรัตนราชกุมารีฯ สยามบรมราชกุมารี ณ ศาลาสหทัยสมาคม ในพระบรมมหาราชวัง โดยมี ดร.ศุภชัย ศรีหล้า ที่ปรึกษารัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ดร.ชาติชาย เกตุพรหม ที่ปรึกษาด้านมาตรฐานอาชีวเกษตรและประมง พร้อมทั้งคณะผู้บริหาร ครูที่ปรึกษาและสมาชิก อกท.ทุกระดับ เข้าร่วมถวายพระพรในครั้งนี้ด้วย
![](http://p-vec.ac.th/pvec2020/wp-content/uploads/2021/02/137604395_4912271502179832_3164458316954783500_o-300x300.jpg)
16 มกราคม ขอน้อมระลึกถึงพระคุณครู
ร่วมเชิดชูครูไทยด้วยใจมั่น
ที่สร้างสรรค์บ่มเพาะความเหมาะสม
ในวันครูที่สิบหกมกราคม
ขอกราบก้มไหว้ครูดีศรีแผ่นดิน”พระคุณครู”
วันจันทร์ที่ 4 มกราคม 2564 ดร.ศันสนีย์ สายะสนธิ ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีวศึกษาปทุมธานี เป็นประธานในการประชุมเพื่อหารือข้อราชการเร่งด่วน เรื่องแนวทางการจัดการเรียนการสอนและการปฏิบัติงาน ในช่วงปิดสถานศึกษาด้วยเหตุพิเศษ ตามประกาศกระทรวงศึกษาธิการ ระหว่างวันที่ 4 มกราคม – 31 มกราคม 2564 ในช่วงการป้องกันและเฝ้าระวังการแพร่ระบาดของโรคติดต่อเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 (COVID-19) โดยมีรองผู้อำนวยการ หัวหน้าแผนกวิชา หัวหน้างานบุคลากร หัวหน้างานกิจกรรม หัวหน้างานหลักสูตร หัวหน้างานวัดผล และหัวหน้างานทะเบียน ร่วมประชุมพร้อมกัน ณ ห้องบัวชมพู
![](http://p-vec.ac.th/pvec2020/wp-content/uploads/2021/02/134732435_4858040857602897_2339019714903440299_n.jpg)
ตามที่ประกาศของสำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา ลงวันที่ 2 มกราคม 2564 เรื่องให้สถานศึกษาในสังกัดสำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษาปิดเรียนด้วยเหตุพิเศษ ขณะนี้สถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดต่อเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 (COVID-19) ยังไม่คลี่คลายลง และจังหวัดปทุมธานีอยู่ในพื้นที่ควบคุมสูง เพื่อความปลอดภัยของนักเรียน นักศึกษา จึงขอปิดทำการเรียน การสอนภายในสถานศึกษาและจัดการเรียนการสอนในรูปแบบออนไลน์ ตั้งแต่วันที่ 4 มกราคม -วันที่ 31 มกราคม 2564 ทั้งนี้ให้ผู้เรียนสามารถติดต่อกับครูผู้สอนในรายวิชาต่างๆได้โดยตรง และขอให้ติดตามประกาศของทางวิทยาลัยอย่างใกล้ชิด